คุณวราวิช ปานเทศ ผู้ช่วยผู้จัดการนิคมฯ(ปฏิบัติการ) และทีมแผนกบำบัดน้ำเสีย ได้ดำเนินการปรับปรุง และติดตั้งฝาบ่อพัก ด้านนอกนิคมฯ ที่ชำรุด ตามที่ชาวบ้าน หมู่ 12 ต.แปลงยาว ได้ดำเนินการร้องขอ เมื่อวันที่ 22 สิงหาคม 2565
![](https://www.gatewaycity.net/wp-content/uploads/2022/09/g9_8_22_3.png)
ผู้จัดการนิคมอุตสาหกรรมเกตเวย์ ซิตี้ มอบเงินสนับสนุนการจัดงานวันแม่แห่งชาติ ประจำปี 2565
บริษัท เอ็ม ดี เอ็กซ์ จำกัด (มหาชน) โดย คุณกฤษฏ์หิรัญ รวิภาสอัครยา ผู้จัดการนิคมอุตสาหกรรมเกตเวย์ ซิตี้ มอบเงินสนับสนุนการจัดงานวันแม่แห่งชาติ ประจำปี 2565 จัดโดย องค์การบริหารส่วนตำบลหัวสำโรง เมื่อวันที่ 11 สิงหาคม 2565 ณ อาคารอเนกประสงค์ อบต.หัวสำโรง
![](https://www.gatewaycity.net/wp-content/uploads/2022/09/g9_8_22_2.png)
องค์การบริหารส่วนตำบลหัวสำโรง ร่วมกับผู้พัฒนา บมจ.เอ็ม ดี เอ็กซ์ , การนิคมฯ , สถานประกอบการในนิคมฯ , หน่วยงานราชการและ โรงเรียน เข้าร่วมโครงการ วันแม่แห่งชาติ
องค์การบริหารส่วนตำบลหัวสำโรง ร่วมกับผู้พัฒนา บมจ.เอ็ม ดี เอ็กซ์ , การนิคมฯ , สถานประกอบการในนิคมฯ , หน่วยงานราชการและ โรงเรียน เข้าร่วมโครงการ วันแม่แห่งชาติ เพิ่มพื้นที่สีเขียว รักษ์สิ่งแวดล้อม ประจำปี 2565 ร่วมปลูกต้นไม้ บนพื้นที่แปลงปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติฯ เมื่อวันที่ 11 สิงหาคม 2565 ณ พื้นที่ บริษัท เอ็ม ดี เอ็กซ์ จำกัด (มหาชน)
![](https://www.gatewaycity.net/wp-content/uploads/2022/09/g9_8_22_1.png)
การนิคมฯ ร่วมกับ ผู้พัฒนา บมจ.เอ็ม ดี เอ็กซ์จัดกิจกรรมจิตอาสา Big Cleaning Day ปรับปรุงภูมิทัศน์ บริเวณถนนสาธารณะ
การนิคมฯ ร่วมกับ ผู้พัฒนา บมจ.เอ็ม ดี เอ็กซ์ , สถานประกอบการในนิคมฯ , ผู้นำชุมชน , ชาวบ้าน หมู่ 8 และ หมู่ 12 ได้ร่วมกันจัดทำโครงการ ทำความดี เพื่อพ่อ ถวายเป็นพระราชกุศล แด่ในหลวงรัชกาลที่ 10 เนื่องในเดือนมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา จัดกิจกรรมจิตอาสา Big Cleaning Day ปรับปรุงภูมิทัศน์ บริเวณถนนสาธารณะติดกับแผนกกำจัดขยะนิคมฯ เมื่อวันที่ 27 กรกฎาคม 2565